Fiber Optic ไฟเบอร์ออฟติกส์

ไฟเบอร์ออฟติกFiber Opticไฟเบอร์ออฟติคfiber opticชื่อย่อ FiberOptic

มี 2 แบบมัลติโหมด(Multimode,MM)ในท้องตลาดมี2ขนาดคือ 62.5/125umและ 50/125um 
และแบบซิงค์เกิ้ลโหมด(SingleMode,SM)ขนาดหลอดแก้ว 9/125 um

Simplex หมายถึง ข้างในมี fiber optic แค่ 1 core 
สายไฟเบอร์ออฟติคFiber optic มีทั้งแบบ Indoor และแบบ Outdoor มีสลิงและไม่มี
สายสลิง(Fig8 & Dropwire)

         
NEW!!! จำหน่ายเครื่องเชื่อม ราคาพิเศษ ++
สอบถามราคาได้ที่ฝ่ายขาย โทร.087-500-5884

                             

รับ Fusion Splicing แบบตัดต่อด้วยเครื่องจุดละ 350 บาท พร้อม OTDR Test report
หมายเหตุ: อัตราค่าแรงดังกล่าวข้างต้นต้องเข้าหัวตั้งแต่10หัว ขึ้นไป
กรณีเข้าหัวไม่ถึง 12 คอร์/การบริการแต่ละครั้ง บริษัทฯคิดเหมา 4,500 บาท ค่าเดินทางคิดต่างหาก
ตามระยะทาง 
บริการด้วยเครื่อง Core to Core Fusion Splicer, Quad OTDR Tester 
บริการด้วยทีมช่างที่มีประสบการณ์


+++ งานบริการเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติกที่ใช้คอนโทรลในเครื่องจักรอุตสากรรมในโรงงาน




 
New! ++Single Mode Fiber Optic
Splitter 2 in 1 รุ่น P/N:1310/1550
 
ราคาพิเศษ 500.00 ช่วงแนะนำ
 
**************************************************************************************************
Newแนะนำ! ++Fiber Visual Fault Locator
เครื่องทดสอบสายไฟเบอร์ออฟติกส์ด้วยลำแสง รุ่น MT-7510 PRO
ราคาพิเศษ 2,500.00 โปรโมชั่นแนะนำ
 
**************************************************************************************************
New! ++PoE Extender เครื่องขยายสัญญาณสายแลน
ะยะไกลถึง 80-100ม. + PoE รุ่น W-POEEx
ราคาพิเศษ 1,950.00 ช่วงแนะนำ
ดาวน์โหลดสเปค PoEwebDow.pdf
             
 
NEW! หัว Fast Connector FTTH+ชุดเครื่องมือเข้าหัว Fast Connector
  
             


++หัว Fast Connector FTTH SC/APCและ ST/APC
  ราคาพิเศษ หัวละ 80.00บาท

     
     
++ชุดเครื่องมือเข้าหัวสาย Fiber Optic FTTH 
     ราคาพิเศษ ชุดละ 2,500.00บาท/ชุด++


*****************************************************************************
++คีมปลอกสายไฟเบอร์ออฟติกส์ รุ่น 8PK-326++ 



ราคา 650.00 บาท  
++สนใจสอบถามได้ที่ฝ่ายขาย โทร.087-500-5884


ดาวน์โหลดสเปค FiberStripperSpec.jpg 


 

 

 การเข้าหัวfiber แบบใช้มือเข้าหัว ในปัจจุบันไม่เป็นที่นิยม เนื่องจากช้าขึ้นอยู่กับประสบการณ์
และความชำนาญของช่างแต่ละคน มีผิดพลาดบ่อยครั้ง ทำให้ต้องเปลี่ยนทำหัวใหม่บ่อยครั้ง
ทำให้มีต้นทุนสูง เพราะฉนั้นในปัจจุบัน ส่วนใหญ่จะใช้สายกึ่งสำเร็จที่เรียกว่า สายพิกเทลPigtail
ลักษณะของสาย พิกเทลคือ ปลายด้านหนึ่งจะเข้าหัวไว้สำเร็จเช่นหัว ST SC LC เอาไว้ ส่วน
ปลายอีกด้านหนึ่งจะไม่ต่อกับอะไร เพื่อนำไปเชื่อมต่อโดยใช้เครื่องFusion Splice 
ซึ่งมีความแม่นยำสูง และใช้เวลาไม่นาน แถมมีราคาถูกกว่าแบบใช้คนเข้าหัว ดังนั้นจึงเป็นที่นิยมในปัจจุบัน


อัตราค่าบริการเข้าหัวไฟเบอร์ เดือนมกราคม2563

จำนวน Core ราคา/Core เงื่อนไขพิเศษ
24 Core 250.00  
25-60 Core 240.00  
61-100 Core 230.00  
400 Core 200.00 ต่างจังหวัด ฟรีค่าเดินทาง
500  Core ขึ้นไป Call ต่างจังหวัด ฟรีค่าเดินทาง

หมายเหตุ: ราคาดังกล่าวยังไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม 7%
*** อัตราค่าบริการดังกล่าวอาจมีการเปลี่ยนแปลง โปรดตรวจเช็คราคาอีกครั้งกับทางบริษัทฯเพื่อเป็นการยืนยัน
                 สำหรับลูกค้าต่างจังหวัด คิดค่าเดินทาง กิโลเมตรละ 10 บาท 
                 ไม่ร่วมค่าที่พัก คืนละ 800 บาท
                  ราคานี้ไม่รวมอุปกรณ์ที่ใช้ในการตัดต่อเช่น สายpigtail หัว Connector,FDU,อะแดปเตอร์
                  
ราคานี้จำกัดความสูงของหน้างาน ไม่เกิน 2 เมตร

***บริการหาจุดสายขาดในสายไฟเบอร์ออฟติก
Fiber Optic ราคาเหมา/ครั้ง 3,500 บาท ไม่รวม
อุปกรณ์ในการเชื่อมต่อ เช่น Endcloser และไม่รวมค่าเดินทาง

***บริการลากสายไฟเบอร์ ออฟติก
 Fiber Optic ราคาเมตรละ 20-25 บาท(ราคาขึ้นอยู่ระยะทาง)
สำหรับในที่โล่งแจ้งไม่มีสิ่งกีดขวาง คิดในราคาพิเศษ เมตรละ 17-18 บาท(ขึ้นอยู่กับระยะทาง)
หากร้อยสายในท่อ คิดเมตรละ 30 บาท

*** ราคาอาจมีการเปลี่ยนแปลงโดยมิได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้าโปรดติดต่อ 

ติดต่อฝ่ายขาย สอบถามข้อมูลสินค้าและติดตั้งสายไฟเบอร์


 

รูปตัวอย่างสายไฟเบอร์ออฟติกที่เสียหาย


!สาเหตุที่เราพบบ่อยที่สุดที่ทำให้สายไฟเบอร์ออฟติกเสียหาย 
1.เกิดจากการที่โดนของมีคม ฟัน หรือ บาดเข้าไปยังคอร์ข้างใน
2.เกิดจากสายไฟเบอร์ออฟติกโดนไฟไหม้
3.เกิดจากหนู หรือกระรอกกัดขาด









+++ ขั้นตอนการเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก บ.เทเลพาร์ทฯ รับเข้าไฟเบอร์ออฟติก 
บริการติดตั้งสายไฟเบอร์ออฟติก ลากสายไฟเบอร์ เข้าหัวไฟเบอร์
สำหรับเครื่องจักรอุตสาหกรร
­ม ในโรงงาน




บริษัท สวอน อินดัสตรี้ จำกัด
















สนามบินสุวรรณภูมิ











การปะปานครหลวง ประชาชื่น








โรงไฟฟ้าพลังความร้อนพระนครใต้







บริษัท นำดีวัฒน์ เคมีคอล จำกัด






บริษัท เอเชีย โกลเด้น ไรซ์ จำกัด










Visitors: 3,731